Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Fri Nov 06, 2009 12:07 am
TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Bgavatar_06
TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Bgavatar_01 TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Bgavatar_02_news TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Bgavatar_03
TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Bgavatar_04_new TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Bgavatar_06_news
TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Bgavatar_07 TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Bgavatar_08_news TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Bgavatar_09
[Thành viên] - heocondihoc_jaky
Nông dân
Nông dân
Việt nam đồng : 532400
Điểm : 10

TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO Vide

Bài gửiTiêu đề: TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO

Các bạn thân mến!!!!!!! Smile

Các bạn chắc hẳn đã nghe nhiều về hoạt động hiến máu nhân đạo.
Vậy bạn có suy nghĩ gì?
Mỗi lần hiến máu bạn có thể cứu được tính mạng của nhiều người bệnh, mang lại niềm vui, hạnh phúc cho gia đình họ...
Có thể bạn không biết rằng hiện nay có rất nhiều người cần tới máu: những em nhỏ bước vào những ca phẫu thuật, những người không may bị tai nạn cần phẫu thuật,truyền máu: những số phận không may mang trong mình căn bệnh ung thư máu, phải thường xuyên truyền máu để duy trì cuộc sống,....
Còn vô vàn những cảnh đời bất hạnh, cần máu nhưng không đủ.Họ đã phải ra đi quá sớm...
Cuộc đời không dài lắm...nhưng đủ để yêu thương...đủ để hành động vì tình ' đồng bào', 'tình người'...
Hãy một lần lắng nghe tiếng em nhỏ khóc trong viện, một lần lắng nghe lời chia sẻ của một bà mẹ có con mắc bệnh về máu... Bạn sẽ hiểu. Một giọt máu quý giá đối với họ như thế nào. Đó là thứ giúp họ còn có thể tồn tại, còn có thể sống, còn có thể chia sẻ với thế giới những điều tốt đẹp...
Đôi khi một cử chỉ nhỏ, một hành động mà bạn nghĩ thật bình thường cũng có thể làm thay đổi hoặc tạo nên sự khác biệt cho cuộc sống của người khác...Không một hành động nhân từ nào, dù nhỏ mấy đi nữa, là lãng phí cả bạn ạ.
Bạn có biết: Hiến máu theo hướng dẫn của thầy thuốc không có hại cho sức khoẻ.khi đi hiến máu bạn sẽ được các bác sĩ với đầy đủ chuyên môn khám và tư vấn về sức khoẻ. Do đó bạn có thể yên tâm về sức khoẻ. Mỗi năm trên thế giới có hơn 80 triệu người tham gia hiến máu, họ hoàn toàn khoẻ mạnh và luôn mong muốn được tiếp tục hiến máu. Hơn hết, hién máu còn mang lại sức khoẻ cho bạn. Khoa học đã chứng minh hiến máu nhiều lần có thể giảm nguy cơ ứ đọng sắt, giảm nguy cơ các bệnh tim mạch. là cách để mỗi người kiểm tra và tự giám sát sức khoẻ của mình.
Khi tham gia hiến máu nhân đạo, bạn đã được toàn xã hội tôn vinh sunny
Máu cứu người ở trong chính trái tim mỗi chúng ta! Hãy hành động vì những con người bất hạnh, và, vì chính chúng ta nữa...

TÌNH NGUYỆN HIẾN MÁU - NHÂN ĐẠO

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài